Diễn đàn Pokemon Fan Club.

Diễn đàn Pokemon Fan Club.

Forum dành cho Pokemon Fan

IndexIndex  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Chỗ và cách bắt Pokemon Legend trong HG và SS

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Ranger269
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: Chỗ và cách bắt Pokemon Legend trong HG và SS   Mon Aug 08, 2011 12:15 am

1. Event Arceus để bắt Dialga và Palkia và Giratina.
Event này cũng dễ, bạn chỉ cần dẫn một con Arceus từ Diamond, Pearl hoặc Platinum qua rồi dẫn nó tới ngôi nhà Research ở Ruins Of Alp thôi, nhưng event này bắt buộc một con Arceus từ phiên bản Nhật nên cũng khó làm, ai chịu khó thì làm. Khi đến tới ngôi nhà thì nếu có ông chủ chạy ra thì thành công không thì chúc bạn may mắn lần sau. Ổng sẽ dẫn mình tới hành lang Ruins of Alp thì bỗng nhiên mấy con UNKNOW di chuyển đưa mình tới Sinjoh Ruins thì bạn đi ra chạy xuống sẽ khặp một người đàn ông, nói chuyện ông ấy sẽ lùi xuống. Bạn nói chuyện lần nữa ông ấy sẽ chạy vô nhà. Bạn vào nhà sẽ khặp Cynthia, champion của Sinnoh, nói chuyện xong Cynthia sẽ đi tới Sinjoh Ruins, còn bạn bỏ hết pokemon trong party ra để lại Arceus. Chạy vào trong Sinjoh Ruins nói chuyện với Cynthia cô ấy sẽ kêu bạn để Arceus ở giữa còn bạn muốn chọn con pokemon nào để cho Arceus sinh ra thi vào ô đó. Ô xanh là Dialga, hồng là Palkia còn cái trên là Giratina,khi bạn đã bước vào thì nó sẽ hỏi bạn có chắc chắn không thì Yes, rồi ngồi coi phim thôi, hay lắm. Vài phút sau con pokemon bạn chọn sẽ xuất hiện để bạn đánh, ví dụ mình chọn Palkia thì Palkia sẽ hiện ra và Lv.1. Bạn chỉ việc bắt thôi. Xong thì bọn UNKNOW sẽ dẫn bạn về Ruins Of Alps thôi. Xong.

Được sửa bởi Ranger269 ngày Mon Aug 08, 2011 12:19 am; sửa lần 1.
Xem lý lịch thành viên
Ranger269
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: Re: Chỗ và cách bắt Pokemon Legend trong HG và SS   Mon Aug 08, 2011 12:18 am

Bài post này Gold124 sẽ hỗ trợ mình post nên còn nhiều lắm mấy bạn chờ nha. Mình có công chuyện nên phải đi bây giờ không post được, sr mấy bạn nha.
Xem lý lịch thành viên

Chỗ và cách bắt Pokemon Legend trong HG và SS
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [Non-DC] Human Pokemon
» Bạn là pokemon nào ???
» [iOS Game] Pokemon TDC Online - Bom tấn thẻ bài Pokemon cho iPad
» Hướng dẫn chơi Pokemon GO trên các máy đã jailbreak
» [Wallpaper] Top 15 hình nền Quad HD đẹp cho Samsung Galaxy Note 5 và Galaxy S6 cạnh+